Khai mạc hội thao “Thể thao quốc phòng và bắn súng quân dụng” lực lượng vũ trang thành phố năm 2024
Sáng ngày 4/6/2024, tại khu Di tích cách mạng và du lịch sinh thái Hố Lang phường Tân Bình, Ban CHQS TP Dĩ An đã khai mạc hội thao “Thể thao quốc phòng và bắn súng quân dụng” lực lượng vũ trang thành phố năm 2024.
Hội thi có sự tham gia của Ban CHQS 7 phường với 138 vận động viên thi đấu ở 8 nội dung gồm: bắn súng tiểu liên, chạy vũ trang Nam, Nữ; bóng đá Mini Nam, bóng chuyền Nam, co tay xà đơn, cầu lông đôi Nam, Nữ, 5 kỹ thuật cấp cứu chuyển thương hỏa tuyến.
Các đội tham gia thi đấu chạy và bóng chuyền
Việc tổ chức hội thao nhằm đánh giá kết quả xây dựng lực lượng, huấn luyện, đẩy mạnh phong trào rèn luyện thể dục thể thao trong lực lượng vũ trang thành phố. Qua đó kịp thời biểu dương, khen thưởng tập thể, cá nhân đạt thành tích cao trong huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu năm 2024, cũng như lựa chọn những vận động viên tiêu biểu, xuất sắc tham gia hội thao do cấp trên tổ chức.
Hội thao “Thể thao quốc phòng và bắn súng quân dụng” lực lượng vũ trang thành phố năm 2024 sẽ diễn ra đến hết ngày 7/6/2024./.
Minh Huyền - Anh Toàn